Kenya inataka kutumwa mara moja kwa vikosi vya kikanda mashariki mwa Kongo

Kenya inataka kutumwa mara moja kwa vikosi vya kikanda mashariki mwa Kongo

Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta siku ya Jumatano alitoa wito wa kutumwa mara moja kwa kikosi kipya cha kijeshi katika eneo hilo ili kujaribu kukomesha ghasia za waasi mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo.

Nchi saba za Jumuiya ya Afrika Mashariki (EAC), ambayo Kongo ilijiunga mwaka huu, zilikubali mwezi Aprili kuunda kikosi cha pamoja lakini hazijaeleza ni lini kinaweza kutumwa.

“Jeshi la Kanda ya Afrika Mashariki litatumwa katika majimbo ya Ituri, Kivu Kaskazini na Kivu Kusini mara moja ili kuleta utulivu katika eneo hilo na kutekeleza amani kwa kuunga mkono vikosi vya usalama vya DRC na kwa uratibu wa karibu na MONUSCO (kikosi cha kulinda amani cha Umoja wa Mataifa),” Kenyatta alisema.

Wito wake unakuja dhidi ya hali ya mashambulizi makubwa mashariki mwa Kongo ya waasi wa M23, ambao siku ya Jumatatu waliuteka mji wa kimkakati kwenye mpaka wa Uganda.

Mashambulizi ya M23, ambayo uasi wao mkuu wa mwisho uliteka maeneo ya mashambani mashariki mwa Kongo mwaka 2012 na 2013, yameibua tena mvutano kati ya Kongo na nchi jirani ya Rwanda. Congo inaishutumu Rwanda kwa kuunga mkono kundi la M23, ikiwa ni pamoja na kutuma wanajeshi wake kuvuka mpaka. Rwanda inakanusha hili.

Lushiactu Afrika

Asante kwa kushiriki!

Leave a Reply

Your email address will not be published.