Mwai Kibaki alikuwa mshauri mkuu na rahisi kufanya kazi naye – Nicholas Ng’ang’a

Mwai Kibaki alikuwa mshauri mkuu na rahisi kufanya kazi naye – Nicholas Ng’ang’a

Ni kwa huzuni kubwa na hisia kubwa ya hasara kwamba nilipopata habari kuhusu kifo cha Rais mstaafu Mwai Kibaki.

Ingawa sijapata fursa ya kufanya kazi naye hivi majuzi, ushirika wangu naye unarudi nyuma miaka mingi nilipopata heshima ya kufanya naye kazi katika Wizara ya Fedha na Mipango hadi miaka ya 1970.

Nikiwa Naibu Katibu Mkuu na kisha Katibu Mkuu katika wizara yake, nilikuwa na mawasiliano ya karibu na ya mara kwa mara na ushirikiano naye, na ninaweza kumdai kuwa mmoja wa washauri wangu wakuu, nimefanya naye kazi kwa zaidi ya miaka minane.

Akiwa Makamu wetu wa Rais na Waziri wa Fedha na Mipango, Bw Kibaki alituandalia uongozi dhabiti ulioendeshwa na weledi wa kipekee, ambao hauhusiani na siasa kila mara.

Akiwa na kipawa cha kuelewa masuala na masomo mbalimbali, pamoja na namna rahisi ya kuhusiana na watu, alitufanya kuwa rahisi sana kufanya kazi naye.

Kwake, hakuna pendekezo lilikuwa dogo sana au maoni ya kipuuzi sana kiasi cha kutostahili jibu la kirafiki na la heshima.

Ukweli kwamba majibu yake mengi yalianza na “Nooo…” haikumaanisha kuwa alikuwa hasi au mwenye kukataa; ilimaanisha “kuitazama kwa njia tofauti…” Kupendezwa kwake na watu kulimpa uwezo wa ajabu wa kukumbuka si majina tu bali pia nyuso za wale aliokutana nao, hata kwa ufupi au kwa kawaida.

Kwa ufahamu wangu, hakuwahi kujadili watu na alikatisha tamaa mijadala kama hiyo.

Mengi ya yale ambayo yamesemwa kuhusu Rais Kibaki yanahusiana na uongozi wake mkuu kama rais. Ni muhimu pia kukumbuka kazi kubwa aliyoifanya akiwa Waziri wa Fedha na Mipango.

Ni katika miongo ya miaka ya 70 na 80 ambapo maendeleo makubwa yalifanywa katika sera za fedha na uchumi, ikiwa ni pamoja na marekebisho makubwa ya mipango ya maendeleo ya miaka mitano, marekebisho ya sheria za kodi na kuanzishwa kwa Kodi ya Ongezeko la Thamani, ambayo sasa ni kubwa zaidi. chanzo cha mapato ya serikali.

Uwekezaji mpya mkubwa ulifanywa katika miradi kama vile Bomba la Mafuta la Kenya, kuzinduliwa kwa Shirika la Ndege la Kenya, uanzishwaji wa Safaricom, uzalishaji wa umeme wa jotoardhi, Kituo cha Umeme cha Gitaru, Miradi ya Mumias na Sony Sugar na upanuzi mkubwa wa uzalishaji wa mpunga katika Skimu ya Umwagiliaji ya Mwea.

Tunapotafakari maisha, kazi na mafanikio ya mtu huyu mashuhuri tunathamini mchango wa kujitolea ambao ametoa kwa nchi yake na kwa maisha ya Wakenya wote.

Katika kumuaga HE Mwai Kibaki, tunatuma rambirambi zetu za dhati kwa familia yake na kuwashukuru kwa kuturuhusu kushiriki katika zawadi zake adimu na za kipekee.

Mwenyezi Mungu ailaze roho yake mahali pema peponi.

[Nicholas Ng’ang’a, aliyekuwa Wizara ya Fedha na Mipango]

Asante kwa kushiriki!

Leave a Reply

Your email address will not be published.