Nafaka ya Tanzania imekwama katika mpaka wa Kenya kutokana na mahitaji ya kuagiza kutoka nje

Nafaka ya Tanzania imekwama katika mpaka wa Kenya kutokana na mahitaji ya kuagiza kutoka nje

Tanzania imeweka sharti kwa wafanyabiashara wa nafaka kupata kibali cha kusafirisha mahindi nje ya nchi kabla ya kusafirisha mahindi nje ya nchi, katika mabadiliko ya sera ambayo tayari yameshanunuliwa na wasagaji wa Kenya kwenye mpaka.

Wasagaji wa Kenya wanasema hitaji hilo jipya linaweza kulemaza shughuli zao wakati uhaba wa nafaka na gharama nyingine za uzalishaji zimepanga njama ya kusukuma bei ya unga hadi Ksh200 ($1.70) kwa pakiti ya kilo mbili.

Millers wanasema hitaji hilo halikuwepo hapo awali baada ya nchi hizo mbili kutatua mzozo wao wa kibiashara mwaka jana.

Hii imesababisha mamia ya lori kukwama katika kituo cha mpaka cha Namanga, kukata usambazaji wa nafaka kwa Kenya ikizingatiwa kuwa Tanzania ndio chanzo pekee cha mahindi ambapo wasindikaji wanapata nafaka kwa sasa baada ya hisa za humu nchini kudorora.

“Njia zetu zimesimamishwa kuendelea hadi Kenya na kwa sasa tunaingia gharama zaidi kwa malipo ya ucheleweshaji hata kama mitambo yetu ya kusaga imesimama kwa kukosa hisa ya kuchakata,” alisema John Gathogo, katibu wa utangazaji wa watengenezaji wa vyakula vya mifugo.

Mwenyekiti wa Chama cha Wasagaji Mikanda ya Nafaka Kipnge’tich Mutai alisema zaidi ya lori 400 zimekwama mpakani kufuatia mzozo kati ya wafanyabiashara na mamlaka.

Lushiactu Afrika

Asante kwa kushiriki!

Leave a Reply

Your email address will not be published.