Rais Kagame arejea Uganda baada ya miaka minne

Rais Kagame arejea Uganda baada ya miaka minne

Rais wa Rwanda Paul Kagame amewasili nchini Uganda Jumapili mchana baada ya miaka minne ya kuzozana.

Rais Kagame alitua katika Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Entebbe mwendo wa saa tatu usiku ambapo alipokelewa na miongoni mwa wengine waziri wa usalama, Meja Jenerali Jim Muhwezi na mtoto wa Rais Museveni Muhoozi Kainerugaba.

Kagame, mwanachama wa zamani wa National Resistance Army (NRA), atahudhuria chakula cha jioni cha siku ya kuzaliwa kwa Jenerali Muhoozi Ikulu Jumapili jioni.

Rais Kagame na Muhoozi wamekuza urafiki mzuri na Muhoozi akiwaambia wapinzani wa Rais Paul Kagame kwamba, “Huyu ni mjomba wangu, Afande Paul Kagame. Wanaopigana naye wanapigana na familia yangu. Wote wanapaswa kuwa makini.”

Muhoozi anasifiwa kuwa na jukumu kubwa katika upatanishi wa mvutano wa Rwanda na Uganda ambao ulisababisha mpaka wa Katuna/Gatuna kufungwa kwa karibu miaka 3.

Kigali ilikuwa imeishutumu Kampala kwa kuruhusu wapinzani na makundi yenye silaha kutumia sehemu za nchi kama msingi wa kupanga mashambulizi ya kuiyumbisha Rwanda.

Rais Kagame anatarajiwa kuhudhuria sherehe za kuadhimisha miaka 48 ya kuzaliwa kwa Jenerali Muhoozi zitakazofanyika Ikulu ya Entebbe ambapo pia atafanya mazungumzo na Rais Museveni.

Museveni, ambaye amekuwa madarakani tangu 1986, ni mshauri wa zamani wa Kagame. Kazi ya Rais Kagame ilianza kama luteni katika Jeshi la Museveni la National Resistance Army (NRA).

Kwa miaka mingi, viongozi hao wawili walikuwa upande wa kila mmoja na walisaidiana kupanda ngazi ya mamlaka katika nchi zao.

Lakini hivi majuzi zaidi, uhusiano kati ya viongozi hao wawili umekuwa, bora, baridi.

Kagame, 62, alimshutumu mshirika wake wa zamani kwa kuunga mkono makundi ya waasi na wapinzani wanaotaka kuiangusha serikali mjini Kigali.

Kagame mara ya mwisho alikuwa nchini Machi 25, 2018 kwa ziara ya siku moja kwa mwaliko wa Rais Yoweri Museveni ambapo wakuu hao wawili walifanya mazungumzo rasmi katika hali ya utulivu na ya kirafiki, kwa mujibu wa Wizara ya Mambo ya Nje.

Viongozi hao wawili wanapokutana Entebbe leo wafanyabiashara watatumai kuwa kivuko cha mpaka kitafunguliwa tena – kwa manufaa ya wakati huu.

Asante kwa kushiriki!

Leave a Reply

Your email address will not be published.