Tanzania yashutumiwa kwa ghasia dhidi ya Wamasai wanaopinga kufukuzwa

Tanzania yashutumiwa kwa ghasia dhidi ya Wamasai wanaopinga kufukuzwa

Serikali ya Tanzania imeshutumiwa kwa kutumia unyanyasaji dhidi ya wafugaji wa Kimasai wanaopinga jitihada za kuwaondoa katika mojawapo ya maeneo maarufu ya watalii nchini humo, katika msuguano wa hivi punde kati ya wale wanaoona mandhari fulani ya Afrika kama uwanja wa michezo wenye faida kubwa na wale wanaoyaita nyumbani.

Mashahidi wa makabiliano hayo katika eneo la Ngorongoro waliambia The Associated Press kwamba baadhi ya watu waliojeruhiwa walikimbilia nchi jirani ya Kenya kutafuta matibabu, wakihofia kulipiza kisasi kutoka kwa mamlaka ya Tanzania. Video iliyoshirikiwa na AP inaonyesha Wamasai wakijificha huku kukiwa na milio ya risasi na mabomu ya machozi, na wengine kujeruhiwa.

“Tuliona watu wengi wakipigwa,” alisema Stephen Parmuat, ambaye alisema alisaidia kubeba baadhi ya waliojeruhiwa kuvuka mpaka baada ya makabiliano mwishoni mwa wiki iliyopita. “Kwa sasa, hali bado ni mbaya. Hatujui kitakachofuata. Watu wengi wamehamishwa. Hatujui pa kwenda.”

Wakili wa Kitanzania wa Wamasai aliiambia AP kwamba watu 20 waliokamatwa, wakiwemo viongozi wa kisiasa, walishtakiwa kwa mauaji siku ya Alhamisi katika Mahakama ya Hakimu Mkazi Arusha bila mawakili kujulishwa, kinyume na utaratibu. AP iliona nakala ya hati za korti, na wengi wa wale walioshtakiwa wakielezewa kama “wakulima.” Akizungumza kwa sharti la kutotajwa jina kwa kuhofia kulipiza kisasi, wakili huyo aliuliza ni watu wangapi wanaweza kushtakiwa kwa mauaji ya afisa mmoja wa polisi ambaye mamlaka ilisema aliuawa.

Lushiactu Afrika

Asante kwa kushiriki!

Leave a Reply

Your email address will not be published.